THAITOPO บอร์ดแสดงวิสัยทัศน์ด้านGIS 2006-2017
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ต้องการใส่ค่าระดับ บนเส้นชั้นควมสูง ใน Civil 3D ทำอย่างไรค่ะ

2 posters

Go down

ต้องการใส่ค่าระดับ บนเส้นชั้นควมสูง ใน Civil 3D ทำอย่างไรค่ะ Empty ต้องการใส่ค่าระดับ บนเส้นชั้นควมสูง ใน Civil 3D ทำอย่างไรค่ะ

ตั้งหัวข้อ by rose Wed Jan 23, 2013 8:54 am

rendeer ต้องการใส่ค่าระดับบนเส้นชั้นควมสูง ใน Civil 3D ทำอย่างไรค่ะ และคำสั่งไหนทำให้เส้นมัน smooth ได้บ้าง ค่ะ rendeer

Uploaded with ImageShack.us

rose

ขึ้นไปข้างบน Go down

ต้องการใส่ค่าระดับ บนเส้นชั้นควมสูง ใน Civil 3D ทำอย่างไรค่ะ Empty Re: ต้องการใส่ค่าระดับ บนเส้นชั้นควมสูง ใน Civil 3D ทำอย่างไรค่ะ

ตั้งหัวข้อ by Juba Thu Jan 24, 2013 1:23 am

Annotate > Add Lebels > Surface > Contour Single or Contour Multiple

Juba

http://civil3du.blogspot.com/

ต้องการใส่ค่าระดับ บนเส้นชั้นควมสูง ใน Civil 3D ทำอย่างไรค่ะ Empty Re: ต้องการใส่ค่าระดับ บนเส้นชั้นควมสูง ใน Civil 3D ทำอย่างไรค่ะ

ตั้งหัวข้อ by rose Thu Jan 24, 2013 9:01 am

ทำได้แล้ว เย้ๆๆ หาตั้งนาน ซ่อนคำสั่งไว้ที่นี่เอง ขอบคุณมากเลยค่ะ คุณ Juba ที่ช่วยแนะนำ Very Happy

rose

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics