THAITOPO บอร์ดแสดงวิสัยทัศน์ด้านGIS 2006-2017
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แก้ไข font ใน attribute ทำไงครับ

2 posters

Go down

แก้ไข font ใน attribute ทำไงครับ Empty แก้ไข font ใน attribute ทำไงครับ

ตั้งหัวข้อ by jukkrit Thu Jun 21, 2012 4:04 pm

ไม่ทราบว่าผมตั้งคำถามถูกหรือเปล่าครับ
คือมีข้อมูลฝังอยู่ในรายเส้นแต่cad2008อ่านไม่ออกแก้ไขยังไง
ขอบคุณครับ

jukkrit

ขึ้นไปข้างบน Go down

แก้ไข font ใน attribute ทำไงครับ Empty Re: แก้ไข font ใน attribute ทำไงครับ

ตั้งหัวข้อ by GeoSpatial Thu Jun 21, 2012 4:21 pm

>> ขอคำอธิบายเพิ่มเติมครับ เกี่ยวกับที่มาของเส้น (line) ว่าถูกสร้างมาอย่างไร? ถ้าสร้างมาจากโปรแกรมทาง GIS ต้องมี Attribute ติดมาด้วยครับ ส่วนถ้าสร้างจาก AutoCAD Map แล้วใส่ Attribute ให้กับเส้น ก็น่าจะเปิดได้นะครับ...ส่วนในกรณีที่เปิดขึ้นมาแล้ว ฟ้อนท์เป็นภาษาต่างดาว (ก็ต้องไปหาฟอนท์นั้นมาไว้ในเครื่องครับ)...Autocad มักจะมีปัญหากับฟอนท์ภาษาไทย No

Question
GeoSpatial
GeoSpatial

แก้ไข font ใน attribute ทำไงครับ Empty Re: แก้ไข font ใน attribute ทำไงครับ

ตั้งหัวข้อ by jukkrit Thu Jun 21, 2012 4:39 pm

คือข้อมูลมาจากgisครับ

jukkrit

ตั้งหัวข้อ by GeoSpatial Thu Jun 21, 2012 4:44 pm

jukkrit พิมพ์ว่า:ไม่ทราบว่าผมตั้งคำถามถูกหรือเปล่าครับ
คือมีข้อมูลฝังอยู่ในรายเส้นแต่cad2008อ่านไม่ออกแก้ไขยังไง
ขอบคุณครับ

>> เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันครับ ภาษาต่างดาว หรือถามหาไฟล์ .shx แต่พอหาฟ้อนท์มาลงก็เปิดอ่านได้ตามปรกติครับ

alien
GeoSpatial
GeoSpatial

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics