เอามาลงที่ทำไว้เล่น ๆก่อน

Go down

เอามาลงที่ทำไว้เล่น ๆก่อน

ตั้งหัวข้อ by jackleadguitar on Thu Jul 28, 2011 11:46 am

jackleadguitar

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: เอามาลงที่ทำไว้เล่น ๆก่อน

ตั้งหัวข้อ by jackleadguitar on Thu Jul 28, 2011 11:59 am

jackleadguitar ส่งประกวด อิอิ

ตั้งหัวข้อ by njdrawing on Thu Sep 15, 2011 8:46 pm

เจอเซียน 3ds ต้องขอคำปรึกษาแล้ว อิอิๆๆๆๆๆ

njdrawing

ตั้งหัวข้อ by jackleadguitar on Mon Sep 19, 2011 2:10 pm

ไม่ใช่เซียนหรอกครับ (ออกแนวเกรียนมากกว่าอิอิ) เคยทำเคยลงไว้นานแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดเว็บ แคดผับหรืออะไรนี่แหล่ะครับ ทำใน 3ds Max 2008 รุ่นเก่าเลย ตอนนี้ไม่ได้จับ นานแล้วครับไม่รู้รุ่นใหม่ ๆ ไปถึงไหนแล้ว ผมพึ่งมารู้ตอนหลังนี้เองว่าโปรแกรม ของ Autodesk รุ่นใหม่ ๆ ใช้ material ตัวเดียวกันหมดแล้ว ซึ่งเมื่อก่อนนี้ ต้องมา Add path รูปที่ใช้เป็น material เข้าไปอีกหลังจากเอา โมเดลจาก CAD เข้าไปแล้ว ผ่าน file link manager แต่ตอนนี้มันไม่ต้องแล้ว จากการถาม วิทยากร ตอนไปอบรม C3D แล้วเขาเปิดให้ดู เกี่ยวกับการเอาโมเดล C3D เข้า 3ds Max อ่ะครับ เพื่อทำแอนนิเมชั่น อย่างที่ท่านทำอยู่อ่ะครับ

ตั้งหัวข้อ by njdrawing on Mon Sep 26, 2011 4:09 pm

jackleadguitar พิมพ์ว่า:ไม่ใช่เซียนหรอกครับ (ออกแนวเกรียนมากกว่าอิอิ) เคยทำเคยลงไว้นานแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดเว็บ แคดผับหรืออะไรนี่แหล่ะครับ ทำใน 3ds Max 2008 รุ่นเก่าเลย ตอนนี้ไม่ได้จับ นานแล้วครับไม่รู้รุ่นใหม่ ๆ ไปถึงไหนแล้ว ผมพึ่งมารู้ตอนหลังนี้เองว่าโปรแกรม ของ Autodesk รุ่นใหม่ ๆ ใช้ material ตัวเดียวกันหมดแล้ว ซึ่งเมื่อก่อนนี้ ต้องมา Add path รูปที่ใช้เป็น material เข้าไปอีกหลังจากเอา โมเดลจาก CAD เข้าไปแล้ว ผ่าน file link manager แต่ตอนนี้มันไม่ต้องแล้ว จากการถาม วิทยากร ตอนไปอบรม C3D แล้วเขาเปิดให้ดู เกี่ยวกับการเอาโมเดล C3D เข้า 3ds Max อ่ะครับ เพื่อทำแอนนิเมชั่น อย่างที่ท่านทำอยู่อ่ะครับ
อบรมกับ วีอาร์ กี่วันครับ

njdrawing

ตั้งหัวข้อ by jackleadguitar on Tue Sep 27, 2011 11:02 am

จำนวนวันคงจำไม่ได้แล้วครับ อิอิ จำได้แต่ เดือนทั้งเดือนต้องเดินทางไปสำนักทรัพย์สินฯ บ่อยมาก ๆ ก็มี C3D 2011 กับAutodesk MapGuide Enterprise แต่ของ C3D มีหนังสืออบรม C3D แจก บริษัท ล่ะ1เล่มครับ ส่วนเนื้อหาก็เป็นเรื่องการใช้เบื้องต้น หรือแนะนำการใช้การงานสำรวจอะไรประมาณนี้ครับ

ขึ้นไปข้างบน