THAITOPO บอร์ดแสดงวิสัยทัศน์ด้านGIS 2006-2017
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอวิธีการตัด Sheet Profile งานถนนครับ

2 posters

Go down

ขอวิธีการตัด  Sheet Profile  งานถนนครับ Empty ขอวิธีการตัด Sheet Profile งานถนนครับ

ตั้งหัวข้อ by survey_EAK05 Wed Sep 15, 2010 4:09 pm

ขอวิธีการตัด Sheet Profile งานถนนครับ
ถ้าโครงการที่ยาวๆๆๆๆๆๆที่จะต้องตัด sheet งานจะทำอย่างไรครับ
โดยใช้ Autodesk
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคับ

survey_EAK05

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอวิธีการตัด  Sheet Profile  งานถนนครับ Empty Re: ขอวิธีการตัด Sheet Profile งานถนนครับ

ตั้งหัวข้อ by lersak Thu Sep 23, 2010 10:03 am

จริงๆแล้ว ในland ก็มีคำสั่งจัดการ ทำพวกงาน plan & profile ไว้ให้
แต่มันซับซ้อนมาก ต้องตั้งค่ามากมาย แล้วก็ไม่ค่อยมีเวลาศึกษาให้ระเอียด
ในตำราก็เขียนไว้ งง มาก

ผมก็เลยใช้วิธีเดิมๆอยู่ คือเขียนใน model แล้วไปเจาะช่องแสดงผลใน layout
แล้วเลื่อนๆเอา แต่มันจะมีคำสั่งในเมนูเอ็กเพรส ที่ไว้ใช้ อ้างอิงจุด 2 จุดระหว่างในโมดล
แล้งานใน layout ให้มาตรงกัน ไม่ต้องใช้เม้าเลื่อนเอง

express\layout tools\align space

lersak

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics